ಅಮ್ಮ ಹೇಳಿದ ಎಂಟು ಸುಳ್ಳುಗಳು |ಭಾವತೀರಯಾನ

ಪುಸ್ತಕ : ಅಮ್ಮ ಹೇಳಿದ ಎಂಟು ಸುಳ್ಳುಗಳು
ಲೇಖಕರು : ಎ. ಆರ್. ಮಣಿಕಾಂತ್
ಬೆಲೆ : ೧೨೦

ಪುಸ್ತಕ : ಭಾವತೀರಯಾನ
ಲೇಖಕರು : ಎ. ಆರ್. ಮಣಿಕಾಂತ್
ಪುಟಗಳು : ೧೬೪
ಬೆಲೆ : ೧೨೦

ಎ. ಆರ್. ಮಣಿಕಾಂತ್ ಅವರು ಬರೆದ ಈ ಎರಡೂ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಅದೆಷ್ಟೂ ಯಶೋಗಾಥೆಗಳಿವೆ. ಇಲ್ಲಿ ಮೂಡಿಬರುವ ಪ್ರತಿ ಕಥೆಯೂ ಮಲಗಿದ್ದ ನಮ್ಮ ಕನಸುಗಳನ್ನು ಬದಿದಬ್ಬಿಸುತ್ತವೆ. ಎಲ್ಲವೂ ಇದ್ದು ನಾವು ನಮ್ಮ ಗುರಿ ತಲುಪಲು ಎಡವುತ್ತೇವೆ ಇಲ್ಲವೇ ‘ನಮಗೆ ಅದೃಷ್ಟವಿಲ್ಲ’ ಎಂಬ ನೆಪ ಹೇಳಿ ನಮ್ಮ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಗಾಳಿಗೆ ತೋರುತ್ತೇವೆ. ಆದರೆ ಇವೆರಡು ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಬರುವ ಎಲ್ಲ ಕಥಾನಾಯಕ/ಕಥಾನಾಯಕಿ ಅನುಭವಿಸಿದ ಪಾಡು ಅಷ್ಟಿಷ್ಟಲ್ಲ.

ಊಟಕ್ಕೂ ಪರೆದಾಡಿದವರಿಂದ ಹಿಡಿದು ಬದುಕೋಕೆ ಸೂರಿಲ್ಲದೆ ಅಲೆಮಾರಿ ಜೀವನ ಸಾಗಿಸಿ ಇಂದು ಬದುಕಿನ ಉತ್ತುಂಗದ ಸ್ಥಾನ ತಲುಪಿದ್ದವರ ಮನ ಮುಟ್ಟುವ ಕಥೆ ಇದೆ .ಒಬ್ಬ ಸಾಧಾರಣ ಮನುಷ್ಯ ಯಾವ ಗಾಡ್ ಫಾದರ್ ಇಲ್ಲದೇ ಬರೀ ತನ್ನ ಪರಿಶ್ರಮದದಿಂದ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಒಂದು ಛಾಪು ಮೂಡಿಸಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಿಕೊಟ್ಟವರ ಚರಿತ್ರೆವಿದೆ .

ಇಲ್ಲಿ ಬರುವ ಹಲವಾರು ಕಥೆಗಳನ್ನು ನೀವಿಗಾಗಲೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ತಾಣಗಳಲ್ಲಿ ನೋಡಿರಬಹುದು ಅಥವಾ ಕೇಳಿರಬಹುದು. ಆದರೆ ಮಣಿಕಾಂತ್ ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಪಡಿಸಿದ ರೀತಿ ಎಂಥಹ ಕಲ್ಲು ಹೃದಯವನ್ನು ಕೂಡ ಕರಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಬರುವ ಹಲವು ಕಥೆಗಳು ನಮ್ಮನ್ನು ಘಾಡವಾದ ಚಿಂತನೆಗೆ ಹಚ್ಚುತ್ತವೆ. ಮಾನವಿಯತೆ ಮೆರೆಯುವ ಕಥೆಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಳಕಳಿವಿರುವ ಕಥೆಗಳು ಇಲ್ಲಿ ಬಂದು ಹೋಗುತ್ತವೆ.

ಅಂಗವೈಫಲ್ಯ ,ಕಡುಬಡತನ,ಶೋಷಣೆ, ಅಲೆಮಾರಿ ಜೀವನ , ಸೋಲುಗಳ ಸರಮಾಲೆ,ನಂಬಿಕೆದ್ರೋಹ ಹೀಗೆ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಜಟಿಲ ಕಷ್ಟಗಳಿಗೆ ಎದೆಯೊಡ್ಡಿ ಜೀವನ ಸಾಗಿಸಿದವರ ಕಥೆ ಆಲಿಸಿದಾಗ ಕಣ್ಣಂಚಿನಲಿ ಹನಿ ಜಿನುಗದೆ ಇರದು.. ಅಂತಹ ಕಡುಕಷ್ಟ ಎದುರಿಸಿ, ಯಾವ ಸಮಾಜ ತಮ್ಮನ್ನು ಹಗುರವಾಗಿ ಕಂಡಿತ್ತೋ ಅದೇ ಸಮಾಜ ಇಂದು ಅವರಿಗೆ ಸಲಾಂ ಹೊಡೆಯುವಹಾಗೆ ಬದುಕಿದವರಿಗೆ ಹಾಗೂ ಅಂತಹ ಯಶೋಗಾಥೆಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದ
ಎ. ಆರ್. ಮಣಿಕಾಂತ್ ಅವರಿಗೆ ನನ್ನದೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಸಲಾಂ!

ನೀವೂ ಇವೆರಡು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಓದಿ..

https://sapnaonline.com/baavatirayana-ar-manikanth-neelima-prakashana-12929192

https://sapnaonline.com/amma-helida-entu-sullugalu-ar-manikanth-neelima-prakashana-4858345

Advertisements

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s